Gaddamar da Ball mai Girma

Short Bayani:

Samuwa kayan: Qazanta Karfe / carbon karfe

Akwai alamun kasuwanci: Jinmi / Harbin

Matsakaicin samfurin samfurin: samfurin yau da kullun

Aikace-aikacen aikace-aikace: Injinan gini, injiniyan injiniya, abin nadi, yo yo, da sauransu

Za a iya samar da wasu ayyuka: OEM, da sauransu


Bayanin Samfura

Groididdigar ƙwallon ƙafa mai zurfin tsaka-tsalle sune mafi yawan nau'ikan birgima.

Bearingaukar ƙwallon kwalliya mai zurfin ciki ta ƙunshi zobe na waje, zobe na ciki, saitin ƙwallan ƙarfe da saitin keji. Akwai nau'i biyu na zurfin tsagi na ball ball, layi daya da jere biyu. Tsarin ball mai zurfin tsagi ya kasu kashi biyu: hatimce kuma buɗe. Nau'in buɗewa yana nufin cewa ɗaukar kaya ba shi da tsarin da aka hatimce. Rabaren zurfin tsagi mai zurfin da aka rufe ya kasu kashi-mai tabbatar da ƙura da tabbacin mai. hatimi. An rufe kayan murfin hatimin-ƙura da farantin karfe, wanda kawai ke hidimar hana ƙura shiga hanyar tsere. Nau'in shaidar mai shine hatimin mai ma'amala ne, wanda zai iya hana maiko a cikin hali daga ambaliyar.

Layi daya mai zurfin tsagi mai dauke da nau'in lamba shine 6, kuma mai jere biyu mai zurfin tsagi mai dauke da lambar lamba shine 4. Tsarin sa mai sauki da kuma dacewar amfani dashi yasa ya zama mafi yawan samarwa da kuma yaduwar amfani da shi.

aiki manufa

Groarancin rami mai zurfin tsagi yafi ɗaukar nauyin radial, amma kuma yana iya ɗaukar nauyin radial da nauyin axial a lokaci guda. Lokacin da kawai yake ɗaukar nauyin radial, kusurwar tuntuɓar ba kome. Lokacin da ɗaukar kwalliya mai zurfin tsaka yana da babban haske, yana da aikin ɗaukar hoto mai kusurwa kuma zai iya ɗaukar babban nauyin axial. Fimar gogayya na zurfin tsagi ƙwallon ƙwal yana da ƙananan kaɗan kuma iyakar gudu ma tana da yawa.

Hali halaye

Groididdigar ƙwallon ƙwal mai zurfin tsaka-tsalle sune mafi yawan amfani da birgima. Tsarinsa mai sauki ne kuma mai sauki ne don amfani. An fi amfani dashi mafi yawa don ɗaukar nauyin radial, amma lokacin da haɓakar radial na ɗaukar hoto ya ƙaru, yana da wani aiki na ɗaukar ball ɗin angular kuma zai iya ɗaukar haɗin radial da nauyin axial. Lokacin da hanzari ya yi tsayi kuma bugun kwalliya bai dace ba, ana iya amfani da shi don ɗaukar ɗawainiya mai tsabta. Idan aka kwatanta da sauran nau'ikan ingsaukarwa tare da bayanai dalla-dalla da kuma girman zurfin kwalliyar kwalliya, irin wannan ɗaukar yana da ƙaramar ƙwanƙwasa ƙwanƙwasawa da kuma saurin iyaka mai sauri. Koyaya, baya jure tasiri kuma bai dace da kaya masu nauyi ba.

Bayan an sanya dusar ƙwallon ƙafa mai zurfi a kan shaft ɗin, za a iya ƙuntata matsar da ƙwanƙolin shaft ko gidan zai iya zama cikin takunkumin jigilar abin, saboda haka ana iya sanya shi axially a duka hanyoyin. Bugu da kari, wannan nau'in ɗaukar nauyin shima yana da ƙimar ikon daidaitawa. Lokacin da aka karkata shi 2′-10 ′ dangane da ramin gidaje, har yanzu yana iya aiki daidai, amma zai sami wani tasiri akan rayuwar ɗaukar kaya.

Za'a iya amfani da kwalliyar kwalliya mai zurfi a cikin akwatinan gearbox, kayan kida, matuka, kayan aikin gida, injunan konewa na ciki, motocin sufuri, kayan aikin gona, kayan aikin gini, kayan aikin gini, kayan wasan motsa jiki, yo-yos, da dai sauransu.

hanyar shigarwa

Hanyar shigar da kwalliya mai zurfin tsagi 1: latsa fit: zoben ciki na ciki da kuma shaft an daidaita su sosai, kuma zoben waje da kuma ramin zama mai dauke da madaidaiciya sun dace, za a iya latsa shigarwar a kan shaft tare da latsa , sannan kuma shaft din da kuma daukewar Sanya su a cikin ramin zama mai dauke da juna, kuma kushin wani hannun riga wanda aka yi shi da kayan karafa mai laushi (jan karfe ko kuma karamin karfe) a karshen fuskar zoben ciki na ciki yayin bugawa. Zoben waje na bearingaukewar ya kasance daidai ya kasance tare da ramin wurin zama, kuma zoben ciki da shaft sune Lokacin da aka kwance, za a iya latsa ɗaukar cikin farajin zama. A wannan lokacin, diamita na waje na hannun riga ya zama ƙarami kaɗan fiye da diamita na ramin wurin zama. Idan zoben zoben yana sanye sosai da shaft da ramin wurin zama, shigar da zoben ciki sai a ringa zoben waje a cikin shaft da ramin wurin zama a lokaci guda, kuma tsarin hannun rigar taron zai iya damfara fuskokin ƙarshen zoben ciki da na waje a lokaci guda.

Hanyar zurfin tsagi mai ɗauke da ƙwallon kafa biyu: dacewa da ɗumi: ta ɗumama ɗaki ko wurin zama, ta amfani da faɗaɗawar zafin jiki don canza matsatsiyar madafa zuwa madaidaiciyar madaidaiciya. Hanyar shigarwa ce wacce aka saba amfani da ita da kuma ceton ma'aikata. Wannan hanyar ta dace da babban tsangwama Don shigar da ɗaukar, saka bearinga thean ko zoben mai rabawa a cikin tankin mai kuma zafafa shi a dai-dai a 80-100 then, sannan cire shi daga man kuma girka shi a kan shaft da wuri-wuri , Domin hana zoben ciki na ciki karshen kafa da kafaɗar kafa daga sanyaya Idan Fit ɗin ba ta da ƙarfi, za a iya ɗaukar nauyin ɗaukar hoto axially bayan sanyaya. Lokacin da zoben waje na theaukewar ya kasance an kulle shi da wurin zama mai ɗauke da ƙarfe mai haske, za a iya amfani da hanyar da za ta dace da ɗumi wurin dumama wurin zama don kauce wa ƙwanƙwasawa a farfajiyar da ke saduwa. Lokacin dumamawa da ɗaukar tare da tankin mai, ya kamata a sami layin wuta a wani ɗan nisa daga ƙasan akwatin, ko kuma a rataye ɗaukar da ƙugiya. Ba za a iya ɗaukar abin ɗaukar ba a ƙasan akwatin don hana ƙazantar nutsarwa shiga shigar ko ɗaukar zafi mara daidaito. Dole ne ya kasance akwai ma'aunin zafi da sanyio a cikin tankin mai. Tsananta sarrafa zafin zafin mai kar ya wuce 100 ° C don hana faruwar tasirin fushi da rage taurin ƙwarjin ƙarfe.

Deep Groove Ball Bearing (1) Deep Groove Ball Bearing (3)


  • Na Baya:
  • Na gaba: